அரச சேவைக்கு இணைத்துக் கொள்ளப்பட்ட பட்டதாரிகளின் பயிற்சிக் காலம் நீடிப்பு

பொது சேவைகள், மாகாண சபைகள் மற்றும் உள்ளாட்சி அமைச்சு அமைச்சரவையில் இன்று (13) அமைச்சரவையில் சமர்ப்பிக்க முடிவு செய்துள்ளது.

புதிதாக அரச சேவையில் நியமனம் பெற்ற இந்த பட்டதாரிகளின் ஒரு வருட பயிற்சி காலம் செப்டம்பரில் முடிவடைகிறது. பட்டதாரிகளின் எதிர்கால நடவடிக்கைகளை திட்டமிட அமைச்சின் செயலாளர் தலைமையில் நான்கு பேர் கொண்ட குழு நியமிக்கப்பட்டது.

குழுவின் பரிந்துரைகளைத் தொடர்ந்து, இந்த பட்டதாரிகளை மாகாண சபைகள், அமைச்சுகள் மற்றும் ஏனைய அரச துறைகளில் உள்ள காலியிடங்களுக்கு இணைக்க முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. இருப்பினும், நிர்ணயிக்கப்பட்ட சம்பளத்தை செலுத்துவதற்கு நிதி ஒதுக்குவதில் உள்ள சிரமங்களை கணக்கில் எடுத்துக்கொண்டு, பயிற்சி காலத்தை ஆறு மாதங்கள் நீடிக்க முன்மொழியப்பட்டுள்ளது.

2020 ஆம் ஆண்டில் அமைச்சரவை  தீர்மானம் மூலம் நியமிக்கப்பட்ட இந்த பட்டதாரிகள் மாவட்டச் செயலாளர்களின் கீழ் தொடர்புடைய மாவட்டங்களின் பொது நிறுவனங்களில் பணிபுரிகின்றனர்.

தற்போது அவர்களுக்கு ரூ .20,000 பயிற்சி கொடுப்பனவும் வழங்கப்படுகிறது. இந்த பட்டதாரிகள் முகாமைத்துவ அலுவலர் சேவையில் இணைக்க திட்டமிடப்பட்டிருந்தாலும், குறைந்த எண்ணிக்கையிலான காலியிடங்கள் ஒரு பிரச்சனையாக மாறியுள்ளதாக அமைச்சு சுட்டிக்காட்டியுள்ளது.

பெரும்பாலான பட்டதாரிகள் கலைத் துறையில் பட்டதாரிகளாகும். மேலும் குருணாகல், காலி, மாத்தறை, கேகாலை, ஹம்பாந்தோட்டை, இரத்தினபுரி, மட்டக்களப்பு, அம்பாறை மற்றும் யாழ்ப்பாணம் ஆகிய மாவட்டங்களில் அபிவிருத்தி அதிகாரிகளுக்கான காலியிடங்கள் இல்லை.

இந்த பட்டதாரிகளில், 18,000 பேர் கல்வி அமைச்சில் பணி புரிகிறார்கள், 674 விவசாயத்துறை பட்டதாரிகள் விவசாய அமைச்சிற்கு பரிந்துரைக்கப்பட்டுள்ளனர். ஏனையவர்கள் பிற அரச நிறுவனங்களில் பணி புரிகிறார்கள் மேலும் பலர் கோவிட் கடமைகளில் ஈடுபட்டுள்ளனர். LNN Staff

Select your currency
LKR Sri Lankan rupee
%d bloggers like this: