காஷ்மீரில் இந்திய மேற்கொண்ட போர்க்குற்றங்கள் குறித்து பாகிஸ்தான் புதிய ஆவணம்

பாகிஸ்தான், காஷ்மீரில் இந்திய ஆக்கிரமிப்பு குறித்து ஒரு ஆவணத்தை தயார் செய்துள்ளது, அதில் இந்தியாவின் உஸண்மை முகம் அம்பலமாகியுள்ளதாக இஸ்லாமாபாத்தில் செய்தியாளர் சந்திப்பில் பேசிய வெளியுறவு அமைச்சர் ஷா மெஹ்மூத் குரேஷி தெரிவித்தார்.

இந்திய ஆக்கிரமிப்பு மற்றும் காஷ்மீரில் உள்ள குற்றங்கள் குறித்த இந்த ஆவணத்தில் 131 பக்கங்கள் உள்ளன, அதில் போலி என்கவுண்டர்கள், பெண்களின் அவமானம், துஷ்பிரயோகம், போன்றவற்றுக்கான உறுதியான ஆதாரங்கள் உள்ளன.

மூன்று அத்தியாய ஆவணங்கள் இந்திய போர்க்குற்றங்களையும் குறிப்பிடுகின்றன, 113 குறிப்புகள் ஆவணத்தில் உள்ளன, அதில் 26 குறிப்புகள் சர்வதேச ஊடக மதிப்பாய்வு அறிக்கைகள், 41 குறிப்புகள் இந்திய ஊடகங்கள் மற்றும் சிந்தனைக் குழுக்களின் அறிக்கைகள். 32 குறிப்புகள் சர்வதேச மனித உரிமை அமைப்புகளிடமிருந்து வந்தாலும், 14 குறிப்புகள் பாகிஸ்தானால் ஆவணத்தில் வழங்கப்பட்டுள்ளன.

முஸ்லீம் பிராந்தியத்தை சிறுபான்மையினராக ஆக்குவதாகவும், 900,000 இந்திய துருப்புக்கள் காஷ்மீரில் நிறுத்தப்பட்டுள்ளதாகவும், சுயாதீன பார்வையாளர்கள் ஆக்கிரமிக்கப்பட்ட பள்ளத்தாக்கிற்குள் நுழைய அனுமதிக்கப்படவில்லை என்றும் உண்மைகள் திரிபுபடுத்தப்படுவதாகவும் வெளியுறவு அமைச்சர் தெரிவித்தார்.

சுதந்திரப் போராட்டத்தை பயங்கரவாதத்துடன் இணைக்க இந்திய வடிவமைத்த விவரங்களும் ஆவணத்தில் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன என்று ஷா மெஹ்மூத் குரேஷி தெரிவித்தார். ஆக்கிரமிப்பு காஷ்மீரில் உள்ள அப்பாவி மக்களின் வீடுகளில் அவர்களைப் பிடிக்க ஆயுதங்கள் வைக்கப்பட்டிருப்பதாகவும் அந்த ஆவணத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. LNN Staff

 

Select your currency
LKR Sri Lankan rupee
%d bloggers like this: